Silent [IDM Silent Online] IDM Được Tự Động 100% - Tải+ Cài + Bẻ Khóa - Dùng mãi mãi

Thảo luận trong 'Silent' bắt đầu bởi TrunghieuTH10, 12/5/16.

?

Bạn có thích các sản phẩm silent của mình - có muốn mình làm nữa không

1. 96.7%
  2. Không

3.3%
Multiple votes are allowed.
    [IDM Silent Online] IDM Được Tự Động 100% - Tải+ Cài + Bẻ Khóa - Dùng mãi mãi

[IDM Silent Online] IDM Được Tự Động 100% - Tải+ Cài + Bẻ Khóa - Dùng mãi mãi

1/1/70 | 12,554 | 106
  1. TrunghieuTH10

TrunghieuTH10 Silent installer Ban quản trị Thành viên VIP

Được cám ơn:
    349
    IDM Silent Online V1.9
    IDM silent, idm mới nhất, idm 1click, idm Cờ rắc, bẻ khóa idm, hướng dẫn cài idm, idm silent không virus.
    :D Khi sử dụng bản IDM này thì không bao giờ phải đi tìm IDM nữa :D
    Đầu tiên em xin nhắc, cụ nào dị ứng với silent, không thích C.R.A.C.Kthích trial_reset, nghi ngờ virus này nọ, vui lòng không đọc tiếp các dòng bên dưới!
    Như tiêu đề, hôm nay mình share cho các bạn bản IDM được tự động hóa 100%, chỉ 1 file duy nhất.
    Với bản IDM này, các bạn không phải lo tìm c.a.c.k, p.a.t.c.h, hay là IDM có phiên bản mới mà không biết hay không được cập nhật do chặn file host...
    Thôi khỏi vòng vo, em xin vào vấn đề chính luôn:roflmao::roflmao:

1. Cái Bản IDM Này Gồm Những Gì?:notworthy:

:biggrin: Kính thưa các cụ, các ông, các bà, cùng toàn thể anh chị em đang đọc bài viết này, Xin thưa bản IDM Silent này nó gồm duy nhất 1 patch IDM do thằng nga viết, và 1 file cài đặt silent do tự tay em viết.

• ĐẢM BẢO PATCH SẠCH (Em đã check rất kỹ càng)
    Ảnh là V15.5, hiện nay là 15.9
    Code tự tay em viết nên em biết nó sạch :happy: Được viết bằng AutoIT nên sẽ có thằng Antivirus nhận nhầm là Virus hay gì gì đó (cho vào danh sách loại trừ giúp em nhé), cụ nào không tin tưởng hay nói virus này nọ thì tắt ngay bài này đi đừng đọc tiếp :poop: Cụ nào biết Autoit có thể Decode để xem mã nguồn tẹt ga rồi nhớ lên đây chứng minh giúp em là nó không có virus nhé!:facepalm:

2. Ưu điểm, nhược điểm của bản này

:biggrin:Ưu điểm

• Tải IDM mới nhất từ chính trang chủ IDM - Thay đổi chút giao diện với bản cũ cho nhỏ gọn hơn
    • Tự động cài đặt IDM - Tự động bẻ khóa - Chống fake serial
    • Không chặn file host (chặn thì k download IDM được ý:cat:), không can thiệp sâu vào hệ thống
      %windir%\System32\drivers\etc\hosts
    • Tự động thêm file cập nhật vào %Programfiles%\Internet Download Manager (Tự khởi động cùng hệ thống để kiểm tra cập nhật, khi có IDM sẽ báo và cập nhật IDM tự động)
    • Không chiếm nhiều Ram khi kiểm tra cập nhật - chỉ kiểm tra lúc máy mới khởi động
    • Tự động cập nhật c.r.a.c.k khi có bản c.r.a.c.k (sẽ có thông báo lúc mới khởi động máy)
    • Tự động cập nhật tools (IDM Silent Online) nên bản mới nhất từ các phiên bản cũ

Ảnh minh họa khi chạy bản 1.3 tự cập nhật lên bản 1.4
    IDM tải từ trang chủ nên luôn mới nhất, C.r.a.c.k được cập nhật tự động, luôn luôn cập nhật => Chả cần Tìm IDM trên mạng làm gì nữa, tải bản này lưu lại và dùng đến khi hỏng máy :inlove:

:bored:Nhược Điểm

• Cần có kết nối internet để quá trình cài đặt diễn ra nên mạng càng khỏe cài càng nhanh :roflmao::roflmao:
    :bag: 1 Số lỗi phát sinh xin các bạn báo lại cho mình tại forum này :bag:

3. Hướng dẫn sử dụng:)):))
    Đầu tiên, Các cụ chạy em nó
    Khi cài đặt sẽ khóa chuột và bàn phím tạm thời, cài xong sẽ mở
    Tiếp theo ngồi đợi nó cài rồi hưởng thành quả:laugh::laugh::laugh::laugh::laugh:
    Những thay đổi của bản 1.8 so với các bản cũ:
    • Sử dụng chính bản thân file cài đặt để cập nhật tự động - không code thêm phần mềm nữa như các bản khác
    • Tự động tìm + chuyển link download sang server khác nếu server lỗi (IDM có 2 server tải về)
    • Cập nhật IDM tự động mà không cần tắt UAC (User Account Control) (win 7 trở xuống mặc định tắt UAC)
    • Thay đổi 1 chút giao diện download
    • Tên đăng kí IDM là "Tên Máy Tính" của bạn
    • So sánh phiên bản cũ - mới để cài đặt.
    • Loại bỏ command switch
    • Đổi icon cho dễ nhận biết
    • Sửa lỗi auto update và fake serial
    • Giảm thiểu thông báo qua traytip đỡ khó chịu
    Video Review - Lỗi patch thì chạy lại

So sánh phiên bản, nếu bạn đã cài bản mới, mặc định sẽ thoát.

4/58 - Kaspersky, Microsoft, ESET đều báo an toàn
    https://www.virustotal.com/en/file/...bdfeb68112f622585fc886b4/analysis/1497585839/

Bạn nào có scan lại virustotal thì nhớ nhìn chính xác MD5, SHA256 nhé. Có trường hợp tải về máy bị nhiễm virus nó can thiệp vào exe rồi đem ra scan nó ra hàng loại lại đổ lại mình.
    Ở đây mình cho decompile thoải mái rồi, k đủ trình decompile thì đừng ngồi nói virus này nọ mệt lắm. Mình làm ra các bạn dùng hay không chả ảnh hưởng đến mình.

-Life is shared-

Lý do em làm silent online 100%: các cụ dùng IDM để làm gì??? để download:laugh::laugh: mà download có cần đến internet không:inlove::inlove:
    Các cụ KTV đi cài máy thì copy cho khách bảo chạy nó là xong, mà khách mang ra quán thì chả lẽ quán k có mạng :cat: thế nhé
    =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Tiết mục hấp dẫn nhất là đây
    :download:

Copy nhớ ghi rõ nguồn + trích link TVS
    Nghiêm cấm leech Link tải sang server khác, Link tải dưới đây là link DUY NHẤT từ mình.
    Thanks!

Hà Thành Anh, vanminhd, Nobita239157 bạn khác đã cám ơn bài viết này.
  2. BewareNha

BewareNha Administrator Ban quản trị

Được cám ơn:
    99
    :thumbsup: Good good good =D>

quoctuan0803, robotinternetminhtri67899 đã cám ơn bài viết này.
  3. Nathan Nguyen

Nathan Nguyen Active Member Thành viên VIP

Được cám ơn:
    244
    Hàng của Nguyễn Trung Hiếu thì ko còn gì để chê đk r :D - Quá tốt, quá ngon :D

Jupi đã cám ơn bài viết này.
  4. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    bận quá nên k tham gia đc nhiều, 1h sáng nay con mới cày thằng này hihi

5. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    Thanks b :D:))

minh2541995Nathan Nguyen đã cám ơn bài viết này.
  6. hiepsisoma

hiepsisoma New Member Thành viên VIP

Được cám ơn:
    18
    Hàng tốt, bài viết chi tiết :thumbsup:

TrunghieuTH10 đã cám ơn bài viết này.
  7. minhtuan

minhtuan Thành Viên

Được cám ơn:
    1
    xài ngon, cơ mà cũng đang xài tool của bác ptk911, nên tớ có vài nhận xét khen chê để cùng phát triển, mong bác thứ lỗi:
    tool của 2 bác đều có silent, Cờ rắc rebb.ir, tự động update IDM và Cờ rắc khi khởi động, very good
    - cả 2 bác đều dùng autoit, hay bị virus chém, các bác không làm bằng mã khác được à, như C+
    - cả 2 bác đều dùng tool Cờ rắc của rebb.ir, tool này có mục update, nên các bác quảng cáo tự động cập nhật Cờ rắc, lỡ vài bữa tool bị fake và không update nữa, thì sao đây, bác ghi dùng đến lúc hỏng máy...
    - rất tiếc cho tới giờ VN mình chưa thấy cao thủ nào tự Cờ rắc IDM ổn định, toàn lấy của nước ngoài
    - tool của bác gọn hơn, còn tool của ptk911 đa năng hơn, tớ lại không thích lắm tool của bác vì bác đăng ký tên bác, tuy không quan trọng nhưng gây khó chịu hơn là để Registered Version như ptk911
    nếu các bác tự Cờ rắc nữa thì tuyệt vời

HiHiProVip đã cám ơn bài viết này.
  8. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    Rất cảm ơn bạn đã cho ý kiến :) vì autoit thế mạnh của nó là tự động. bác nói sài av chém nhưng bác sài AV nào, có trong những danh sách trên k.
    tools tự cập nhật patch nhé, không phải cập nhật patch của rebb mà là patch do mình viết, cập nhật từ server riêng của mình nhé, chỉ khi nào mình k hỗ trợ nữa mới hết cập nhật patch nhé
    Còn phần tên, bạn có thể thay đổi trong khóa registry, đây là mình cá nhân hóa 1 chút thôi, còn IDM bạn mỗi lần bật lên là mở cái bảng about lên đâu. nó k hiện ở ngoài nên không có chịu lắm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và sử dụng :D
    IDM tải từ trang chủ nên luôn mới nhất, C.r.a.c.k được cập nhật tự động, luôn luôn cập nhật
    Patch IDM là can thiệp xóa phần tử con bên trong của nó, cần can thiệp 2 file đó là IDMan.exe và IDMGrHlp.exe mình có thể sửa nó = tay (cụ thể là xóa phần tử bên trong nó) nhưng chưa nghĩ ra cách nào để tạo tools làm việc đó tự động nên lấy của nước ngoài

Từ trc đến nay mình thấy đây là bản patch hoàn hảo nhất có thể sử dụng đc lâu dài nên sử dụng, nó can thiệp vào cả file IDMGrHlp.exe nên mình k cần làm riêng file đó nữa, ngày trc làm silent đều phải làm IDMGrHlp.exe riêng để cho vào cùng patch vì patch nó chỉ patch IDMan.exe nên hiện tượng fake serial vẫn xảy ra.

JupiHiHiProVip đã cám ơn bài viết này.
  9. sNVTs

sNVTs Moderator Ban quản trị

Được cám ơn:
    1,332
    http://thuviensoft.net/threads/nvt-idm-core-su-dung-idm-sach-an-toan-khong-virus-100.1022/
    Đó bạn Patched được tạo by Me! Chất lượng ổn điịnh

HiHiProVip đã cám ơn bài viết này.
  10. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    Cảm ơn bác :o)

11. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
  12. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    Ngoài ra còn có bộ core này, cụ nào thích thì cho :)) nó k can thiệp vào file IDMGrHlp.exe nên chán chả muốn dùng. phải làm IDMGrHlp.exe ngoài ném vào thì nặng. đoán là bác sNVTs cũng dùng Core này để viết =D>=D>

quoctuan0803robotinternet đã cám ơn bài viết này.
  13. sNVTs

Được cám ơn:
    1,332
    Đó chỉ là một phần thôi bạn hiền ạ , đây mới là cái nhân chính

14. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    viết thêm để nó patch cả IDMGrHlp.exe nhé bạn=D> Hóng

15. sNVTs

Được cám ơn:
    1,332
    Nhân này được mình tích hợp sẵn vào IDM Core nó sẽ có chức là một patcher, còn phần Reset Trial thì mình có tham khảo bộ src của IDM Reset trial

16. sNVTs

Được cám ơn:
    1,332
    Mình cũng không quan tâm lắm đến tệp tin này, chỉ chú trọng vào patch IDMan.exe thôi :angelic::smile::smile::smile:

17. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    hóng bộ của bạn :D chỉ cần nó patch đủ 2 file IDMan.exe và IDMGrHlp.exe là k bị fake, (IDMGrHlp.exe là nguyên nhân dùng lâu lâu nó báo fake đó. trước dùng PE mở ra mới biết đó) không cân can thiệp sâu vào hệ thống như IDM Reset trial đâu.
    Góp ý: làm GUI gọn chút bạn ơi :cat:

18. sNVTs

Được cám ơn:
    1,332
    À ừ mình chỉ sd phần Reset trial đơn gian thôi chứ không can thiệp sâu vào hệ thống, về phần giao diện như này chưa gọn hả

19. TrunghieuTH10

Được cám ơn:
    349
    không để ý cái core kia có silent switch :biggrin: file trên chưa tải av nó đã thịt rồi, file trial_reset kia nó có registry sâu quá nên thế

20. sNVTs

Được cám ơn:
    1,332
    Đang test thử tool của bạn xem thế nào :cat: