Mua theme wordpress giá rẻ

Cần hướng dẫn cài win10 thiết lập RAID của AMD

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Thanh.Coc, 28/4/17.

1/1/70 | 86 | 1
  1. Thanh.Coc

Thanh.Coc Thành Viên

Được cám ơn:
    1
    Chào các bác ở thư viện soft!
    e đang muốn setup win10 ở thiết lập RAID của AMD, e có lên google tìm cách cài đặt win 10 hay chuyển thiết lập AHCI >> RAID nhưng các hướng dẫn đều nói về Intel mà máy của e dùng là của AMD, trong bios hay driver chipset AMD nó khác so với Intel nên e mò mẫm mãi ko biết đc cách setup hay chuyển thiết lập,nay e vào thư viện soft để hỏi và cần hướng dẫn setup win 10 ở thiết lập raid 0 vì e có 2 ổ HDD giống nhau,các bác ở thư viện soft có ai biết thì hướng dẫn e với nhé,có 2 ổ hdd giống nhau ko RAID thì phí quá,e cảm ơn trc và cảm ơn các bác đã xem bài!

đây là cấu hình PC của em:
    MB : Gigabyte GA-F2A88XM-HD3 rev 3.0 (Support for RAID 0, RAID 1, RAID 5, RAID 10, and JBOD)
    CPU : AMD Althon X4 870K
    RAM : GSkill Sniper 2x4GB/2133
    HDD : WD VelociRaptor 150gb x 2
    VGA : GIGA GTX650ti
    PSU : FSP Raider 550W

Cao Minh đã cám ơn bài viết này.
  2. Cao Minh

Cao Minh Quản lý ThuvienSOFT Ban quản trị

Được cám ơn:
    1,950
    RAID thiết lập trước trên BIOS bác ah. Tùy giòng main sẽ có giao diện khác nhau nhưng cơ bản là thiết lập trên bios trước, sau đó máy sẽ hiểu raid như một ổ cứng độc lập bình thường với 1 cái name theo mình đặt lúc thiết lập.

RAID chỉ có tác dụng khi sao chép những file cực lớn còn lại cho cho cảm giác hiệu năng ko quá nổi bật, đặc biệt khi hiện tại SSD sata3 đã có 1 speed vô cùng tốt rồi.

RAID khá rắc rối ở vấn đề backup dữ liệu, theo ý của mình việc này ko quá cần thiết với máy tính cá nhân vì mình từng thử rồi. Chạy 2 con SSD sata3 Raid 0 máy vẫn ko quá khác biệt so với 1 ổ

Thanh.Coc đã cám ơn bài viết này.